You are on page 1of 6

Grade 5 Paaralan Malanday Elementary School Baitang/Antas Ikalima - Jaena

Daily Lesson Log Guro Merly F. Antonio Asignatura Filipino


Petsa/ oras Octobre 2-6, 2017 Markahan Ikalawang Markahan
(Pang-araw-araw na Pagtuturo)

2nd Q Ikawalong Linggo LUNES/Oct. 2 MARTES/Oct.3 MIYERKULES/Oct. 4 HUWEBES/Oct. 5 BIYERNES/Oct. 6


I. LAYUNIN
Naisasagawa ang Naisasagawa ang Naipapamalas ang ibat Naisasagawa ang Napauunlad ang
mapanuring pagbasa mapanuring pagbasa sa ibang kasanayan upang mapanuring pagbasa sa kasanayan sa
A. Pamantayang sa ibat ibang uri ng ibat ibang uri ng teksto maunawaan ang ibat ibat ibang uri ng teksto pagsulat ng ibat ibang
Pangnilalaman teksto at napapalawak at napapalawak ang ibang teksto at napapalawak ang uri ng
ang talasalitaan talasalitaan talasalitaan sulatin

Nakasusulat ng Nakasusulat ng talatang Nakabubuo ng dayagram Naisasakilos ang Nakagagawa ng isang


talatang naglalarawan ng isang upang maipakita ang katangian ng mga travelogue o kuwento
naglalarawan ng isang tao o bagay sa paligid, nakalap na impormasyon tauhan sa kwentong na maibabahagi sa iba
tao o bagay sa paligid, at ng talatang o datos binasa;
B. Pamantayan sa at ng talatang nagsasalaysay nakapagsasadula ng
Pagganap nagsasalaysay ng sariling karanasan maaaring maging wakas
ng sariling karanasan ng kwentong binasa at
nakapagsasagawa ng
charades ng mga
tauhan.
Naisasalaysay muli Nagagamit ang pang-uri 1. Naibibigay ang Naibibigay ang paksa ng Nakasusulat ng
ang napakinggang sa paglalarawan ng kahulugan ng salitang isang talata sulating di- pormal (e-
teksto sa tulong ng magagandang tanawin pamilyar at di-pamilyar F5PB-IIg-10 mail)
C. Mga Kasanayan sa mga pangungusap. sa pamayanan sa pamamagitan ng F5PU-IIh-2.9
Pagkatuto (Isulat ang F5PS-IIhc-6.2 F5WG-IIh-4.3 kayarian.
code ng bawat F5PB-IIh-1.17
kasanayan) 2. Nabibigyang
kahulugan ang
mapa. F5EP-IIgh-2

Kanlurang Negros: Paggamit ng pang-uri sa 1. Pagbibigay kahulugan Pagbigay paksa ng Pagsulat ng Sulating di-
Pagdiriwang ng Tamis palalarawan ng mga tanawin sa isang talata Pormal (e-mail)
ng Buhay Salitang Pamilyar at
Di-pamilyar
II. NILALAMAN na mga Salita sa
Pamamagitan
ng Kayarian nito.
2. Pagbibigay Kahulugan
sa Mapa
III. KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng Alab Fil. Manwal ng Alab Fil. Manwal ng Guro Alab Fil. Manwal ng Guro Alab Fil. Manwal ng Guro Alab Fil. Manwal ng
Guro Guro pp. 91-92 pp. 91-93 pp. 92-93 pp. 92-93 Guro pp. 92-93
Alab Fil. Batayang Alab Fil. Batayang Aklat Alab Fil. Batayang Aklat Alab Fil. Batayang Aklat Alab Fil. Batayang Aklat
2. Mga pahina sa Gabay ng
Aklat pp. 102-105 pp. 103-105 pp. 102-104 pp. 102-104 pp. 102-104
Pang-mag-aaral Aralin 8
3. Mga pahina Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan
mula sa portal ng
Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Powerpoint / tsart Powerpoint o tsart Powerpoint o tsart Powerpoint o tsart Powerpoint o tsart
Pangturo
IV. PAMAMARAAN
Ipakita ang isang Muling ipakita ang Ipabasa sa ilang mag- Balikan natin ang Anu ano ang mga
larawan larawan ng The Ruins aaral ang kanilang textong The Ruins dapat sundin at
A. Balik Aral sa nakaraang isinulat na talata. Ano ang paksa ng tandaan kung susulat
aralin at/o pagsisimula talata? nang padikta?
ng bagong aralin

B. Paghahabi ng layunin ng Saan matatagpuan Magkaroon ng maikling Pagtalakay sa salitang Ipabasa ang unang Sino sa inyo ang
aralin ang The Ruins. talakayan sa nakarang pamilyar at di-pamilyar talata ng teksto mahilig mag internet o
Sino na sa inyo ang teksto sa PAG-USAPAN NATIN pp Itanong: Ano ang paksa kaya mag fb?
nakarating sa lugar na 103 nito? Isunod ang ikalawa Ano ang naidudulot
iyon? Tukuyin ang kahulugan hanggang ika-apat na nito sa atin?
Ano kaya ang ng mga salita. Isulat ito talata. dd 102-103
kasaysayan ng The sa inyong kwaderno
Ruins IPALIWANAG
Apat na kayarian ng
salita: Payak- salitang
uagat lamang, Inuulit-
inuuliy ang kabuuan nito
o ang isa o higit pang
pantig nito, Maylapi-
binubuo ng salitang ugat
at isa o higit pang
panlapi, at Tambalan-
dalawang salitang
pinagsasama para
makabuo ng isang salita.

Pagbasa ng tahimik: Paano inilarawan ang Panuto: Ibigay ang Talakayin ang
Ipaalala ang pamantayan sa The Ruins? kahulagan ng mga kahalagahan ng
pagbasa ng tahimik salitang pamilyar at di paggamit ng internet
Kanlurang Negros:
pamilyar. Isulat ang
C. Pag-uugnay ng mga Pagdiriwang ng Tamis ng
Buhay pp 102 kayarian ng salita
halimbawa sa bagong 1. mahirap
aralin
2. damit
3. inaanak
4. pag-ikot
5. hampaslupa
Talakayan: Talakayan: Suriin ang mapa ng Tingnan ang larawan sa PAG-ALABIN NATIN
Ipasagot ang Pag-unawa sa Ipasagot ang Pag-unawa sa Kanlurang Negros. Pag- ibaba. Ibigay ang paksa Ipabasa at talakayin
Binasa pp 103-014 Binasa pp 103-014 aralan ito at sagutin ang nito ang MGA PAALALA SA
Paano inilarawan ang Anong mga salitang mga tanong TITK B pp WASTONG PAGGAMIT
D. Pagtalakay ng bagong
The Ruins? naglalarawan ang ang 104 NG E-MAIL dd106
konsepto at paglalahad ginamit dito?
ng bagong kasanayan # 1 Paano magagamit ang
pang-uri upang
maglarawan ng isang
lugar?
Pangkatang Gawain Gawin ang Pagsikapan Pag-aralan ang mapa sa Basahin ang talata at Bigyan-diin ang
Isulat sa baiting Natin A at B pp.105 ibaba at sagutin ang ibigay ang paksa sumusunod
hagdan ang mga mga tanong. Panganay si Andres 1.Sa kahon ng to,
pangyayari sa kwento. Bonifacio sa anim na ilagay ang e-mail add
magkakapatid. Labing- ng susulatan
Ikaap a
W ak a
s
apat na taon si Andres 2.Sa kahon ng
Ika la
Ikatlo n
g
t na
p an gy nang mamatay ang Subject, ilagay ang
U nan p an gy ayari
g
n a ng y
w ang
pang y
a ya r i
ayari kanyang magulang. paksa ng iyong e-mail
a ri
Gumawa siya ng 3.Isulat ang iyong
paraan upang buhayin mensahe
P
a ang kanyang mga 4.I-click ang Send
m
i kapatid. Gumawa at upang ipadala ang
l

-Saang bahagi ng
i
h
nagtinda siya ng iyong e-mail
a
pamayanan naroon ang
n
abanikong papel at
E. Pagtalakay ng bagong tungkod na kahoy.
pamilihan?
konsepto at paglalahad -Ano ang nasa timog ng Pumasok siyang
ng bagong kasanayan # 2 bahay? mensahero sa isang
-Ano ang nasa hilaga ng kumpanya. Naging
palaruan? ahente rin siya ng iba
-Ituro mo ang direksyon pang kumpanya.
papunta sa palaruan 1. Tungkol saan ang
kung ang taong akda?
naghahanap nito ay nasa 2. Ano ang paksa ng
pagamutan. unang talata?ikalawang
-Gusto mong magsimba talata?
dahil araw ng Linggo. 3. Paano mo nasabing
Saang direksyon ka ito ang paksa?
patungo kung ang inyong 4. Ano ang naging
bahay ay nasa ng batayan mo sa
pabrika. pagbibigay ng paksa
nito?
Pangkatang Gawain:
F. Paglinang sa kabihasnan
Ipagawa ang
(Tungo sa Formative
Pagtulungan Natin dd.
Assessment)
106
Bakit mahalagang Paano nakakatulong
G. Paglalapat ng aralin sa
maglaan ng panahon ang internet sa ating
pang-araw araw na
para sa paglilibang pang araw-araw na
buhay
kasama ang pamilya? buhay?
H. Paglalahat ng aralin Gabayan ang mga Tandaan: Tandaan: Ano ang Paksa? Tandaan,
bata sa pagbubuo ng Ang paglalarawan ng Gabayan ang mga mag-
paglalahat kung paano isang lugar, gumagamit Ang mapa ay ang aaral sa pagbibigay Ang e-mail o electronic
ng pang-uri upang paksa sa isang talata mail ay isang mabilis
maisasalaysay muli paglalarawan
ang tekstong ilarawan ang iyong mga ng kalawakan gamit ang na paraan upang
napakinggan o nakita. Maaaring mga simbulo at makipag-uganayan sa
nabasa. ilarawan ang laki o pinapahiwatig ang isang tao kahit sa
sukat, hugis, kulay at malayong lugar.
kaugnayan ng bawat
iba pang katangian ng
mga bagay sa paligid. bagay, rehiyon at
Bukod ditto, maaari ding temang nasasaad na
ilarawan ang iyong mga kalawakan.
nararamdaman,
naririnig o naaamoy.
Pakinggan ang Sumulat ng sariling Pag-aralan ang mapa at Isulat ang paksa ng Gabayan ang mga
talatang babasahin ng pangungusap tungkol sa punan ng angkop na bawat talata mag-aaral na
guro. Muli itong larawan. Gamiting ang impormasyon na Malimit na pagmulan makasulat ng e-mail
isalaysay sa sumusunod na pang-uri: hinihingi sa bawat kolum ng sakit ang maruming para sa isang
pamamagitan ng malawak, malinis, kapaligiran. Ang kanal kapamilyang gusto
pagbuo ng payapa, mayaman, di- na pinagbabahayan ng nilang makasama sa
talata.Gawin ito sa malilimutan mga lamok ay di-pansin isang bakasyon.
inyong kwaderno ng mga taga-nayon. Sa
Bumabagyo Na ilang mga liblib na pook Gumamit ng mga
Naman ay kulang pa rin sa pang-uri upang
palikuran. ilarawan ang inyong
Ang pagwawalang- pupuntahan at
bahala ng mga gagawin. Huwag
I. Pagtataya ng aralin mamamayan sa nayon, kalimutan ang mga
-Ano ang nakita nyo sa bayan, probinsya at dapat tandaan sa
mapa? maging sa siyudad ay pagsulat ng e-mail
-Ano ano ang binibigyan patuloy na magdudulot
pansin sa mapa? ng suliranin. Lumingon
-Bigyan ng angkop na ka at naroon ang
paksa ang mapa polusyon.
Bakit hindi tayo
magsama-sama?
Hihintayin pa ba nating
dumami ang
magkakasakit? Kumilos
ang lahat at linisin ang
kapaligiran!
J. Karagdagan Gawain para Ilarawan ang sariling
pamayanan. Isulat ito sa
sa takdang aralin at kwaderno. Gawin itong
remediation patalata
V.MGA TALA

VI. PAGNINILAY

You might also like