You are on page 1of 5

Paaralan Pampanga High School Baitang/Antas 10

Guro Chandi T. Santos Asignatura FILIPINO


DAILY LESSON LOG JUNE 22-23JUNE 27-28, UNANG MARKAHAN
Petsa/Oras Markahan
2017

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


I. LAYUNIN 1.Naipagpaliliwanag ng ilang
1.Nahihinuha ang pangyayaring napakinggan na
nilalaman, elemento, at 1.Nasusuri ang nilalaman, may kaugnayan sa
kakanyahan ng pinanood elemento at kakanyahan ng kasalukuyang mga pangyayari
ng akda gamit ang mga binasang akda gamit ang 1. Nagagamit ang angkop na sa daigdig
estratehiyang binuo ng mga ibinigay na tanong mga piling pang-ugnay sa 2.Nabibigyang-kahulugan ang
guro at mag-aaral. 2.Nasusuri ang tiyak na pagsasalaysay (pagsisimula, mahihirap na salita o
2.Naipakikita ang bahagi ng napakinggang pagpapadaloy ng mga ekspresyong ginamit sa akda
kakayahan sa pagsasalita parabula na naglalahad ng pangyayari, pagwawakas) batay sa konteksto ng
sa paggamit ng mga berbal katotohanan, kabutihan at pangungusap
at di-berbal na kagandahang-asal 3.Napapatunayang ang mga
estratehiya. pangyayari sa akda ay maaaring
maganap sa tunay na buhay
A. PAMANTAYANG Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa at pagpapahalaga sa mga akdang pampanitikan
PANGNILALAMAN
B. PAMANTAYANG PAGGANAP Ang mag-aral ay nakabubuo ng kritikal na pagsusuri sa mga isinagawang critque tungkol sa alimang akdang pampanitikang Mediterranean
C.Mga Kasanayan sa Pagkatuto 1.Nasusuri ang nilalaman, 1.Nagagamit ang angkop na 1.Naipagpaliliwanag ng ilang
1.Nahihinuha ang elemento at kakanyahan ng mga piling pang-ugnay sa pangyayaring napakinggan na
nilalaman, elemento, at binasang akda gamit ang pagsasalaysay (pagsisimula, may kaugnayan sa
kakanyahan ng pinanood mga ibinigay na tanong pagpapadaloy ng mga kasalukuyang mga pangyayari
ng akda gamit ang mga F10PB-Ib-c-63 pangyayari, pagwawakas) sa daigdig F10PN-If-g-66
estratehiyang binuo ng 2.Nasusuri ang tiyak na F10PU-Ib-c-65 2.Nabibigyang-kahulugan ang
guro at mag-aaral. bahagi ng napakinggang mahihirap na salita o
F10PD-Ib-c-62 parabula na naglalahad ng ekspresyong ginamit sa akda
2.Naipakikita ang katotohanan, kabutihan at batay sa konteksto ng
kakayahan sa pagsasalita kagandahang-asal F10PN- pangungusap F10PT-If-g-66
sa paggamit ng mga berbal Ib-c-63 3.Napapatunayang ang mga
at di-berbal na pangyayari sa akda ay maaaring
estratehiya.F10PS-Ib-c-65 maganap sa tunay na buhay
F10PB-If-g-67
II.NILALAMAN Parabula: Mensahe ng Gramatika: Mga Piling Pag- Akdang Pampanitikan: Ang
AKDANG PAMPANITIKAN:
Butil na Kape Isinalin ni: ugnay sa Pagsasalaysay Kuwintas (Maikling Kuwento-
KAGAMITANG PANTURO PARABULA
Willita A. Enrijo (Pagsisimula, Pagpapadaloy France)
ng Pangyayari, Pagwawakas) Isinalin sa Filipino ni: Mariano
C. Pascual

A. Sanggunian Panitikang Pandaigdigan Panitikang Pandaigdigan Panitikang Pandaigdigan Panitikang Pandaigdigan


1.Mga pahina sa Gabay ng p.17 p. 17 p. 18 p. 20-21
Guro
2. Mga pahina sa p.49 p. 50-51 p. 51-52 p.56-66
Kagamitang pang-mag-
aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk PowerPoint Larawan, visual aids Larawan, Powerpoint Presentation
4. Karagdagang Kagamitan Presentation/https://www.yo
mula sa portal ng utube.com/watch?v=01BBbRg
Learning Resources. Hcq8
B. Iba pang VISUAL AIDS
Kagamitang Panturo
III.PAMAMARAAN

A. Balik-aral sa nakaraang Anong huling aralin ang Balik-aral sa Nilalaman, Balik-aral sa akdang binasang Nasasalamin ba sa uri ng kasuotan
aralin at/o pagsisimula ng tinalakay natin noong Elemento, at Kakanyahan ng Mensahe ng Butil ng Kape ang antas sa lipunan ng isang tao?
bagong aralin. Biyernes? Anong parabula Nakikilala rin ba ang ugali o
kahalagahan nito sa ating pagpapahalaga ng isang tao sa
buhay? pamamagitan ng kaniyang
pananamit?
B. Paghahabi sa layunin ng Nahihinuha ang nilalaman, Nasusuri ang nilalaman, Nagagamit ang angkop na Naipagpaliliwanag ng ilang
aralin. elemento, at kakanyahan elemento at kakanyahan ng mga piling pang-ugnay sa pangyayaring napakinggan na
ng pinanood ng akda at binasang akda gamit ang pagsasalaysay. may kaugnayan sa
naipakikita ang kakayahan mga ibinigay na tanong at kasalukuyang mga pangyayari
sa pagsasalita sa paggamit ang tiyak na bahagi ng sa daigdig at napapatunayang
ng mga berbal at di-berbal napakinggang parabula na ang mga pangyayari sa akda ay
na estratehiya na binuo ng naglalahad ng maaaring maganap sa tunay na
guro at mag-aaral. katotohanan, kabutihan at buhay.
kagandahang-asal. Nabibigyang-kahulugan ang
mahihirap na salita o
ekspresyong ginamit sa akda.
C. Pag-uugnay ng mga Pagpapannod ng isang Ano ang naiisip kapag naririnig Para sa iyo, ano-ano ang
halimbawa sa bagong maikling bidyo presentasyon ang salitang Pagsasalaysay? katangian ng isang huwarang
aralin. tungkol sa pagharap ng babae o lalaki? Magbigay ng
buhay. tatlong katangian at isulat sa
loob ng hugis puso.
D. Pagtalakay ng bagong Pagtalakay sa nilalaman, Anong mga bagay ang Pagbabasa at pagsusuri sa isang Talakayin ang panitikan na
konsepto at paglalahad ng elemento, at kakanyahan ng maihahalintulad mo sa iyong halimbawa ng pagsasalaysay. Maikling kuwento
bagong kasanayan #1 pabula. pananaw sa buhay? Pangkatin sa apat ang mga mag-
Ipaliwanag. aaral upang talakayin ang maikling
kasaysayan ng France
Pangkat 1-Kultura at Wika
Pangkat 2- Relihiyon at
Pagpapahalaga ng France
Pangkat3- Lutuin at Pananamit
Pangkat 4- SIning at Pagdiriwang
E. Pagtalakay ng bagong Pangkatang Gawain Ipabasa ang Mensahe ng Pagbibigay ng input ng guro Ipabasa ang kuwento sa ilang
konsepto at paglalahad ng Pagpapakita ng isang Butil sa Kape tungkol sa mga panandang piling mag-aaral. Gawin itong isang
bagong kasanayan #2. maikling Dula na Sagutin ang mga tanong sa ginagamit sa pagsusunod-sunod masining na pagkukuwento.
nagpapatungkol sa nilikhang Gawain 8: Pag-unawa sa ng pangyayari. Ipagawa ang Gawain 4- Paglinang
parabula. Nilalaman Ipagawa ang Pagsasanay 1 ng Talasalitaan
Pamantayan:
Nilalaman: 7 pts.
Kahandaan sa
props/kasuotan: 5 pts.
Paggamit ng angkop na
salita: 8 pts.
Ekspresyon ng mukha: 5 pts.

F. Paglinang sa Kabihasaan Sagutin ang Gawain 6 pp.49 Gawain 9: Sino ako? Ipagawa ang Pagsasanay 2 Ipagawa ang Gawain 5- Unawain
(Tungo sa Formative Mo
stage)
G. Paglalapat ng aralin sa Sa iyong palagay, magagamit Kung kayo ang tauhan sa Paano makatutulong ang mga Kung ikaw si Mathilde, gagawin
pang-araw-araw na buhay. ba sa tunay na buhay ang akdang binasa, paano mo piling pang-ugnay sa mo rin ba ang ginawa niya sa
mga akdang parabula? haharapin ang hirap ng pagsasalaysay (pagsisimula, akdang binasa? Ipaliwanag.
Patunayan. buhay? pagpapadaloy ng mga
pangyayari, pagwawakas)?
H. Paglalahat ng Aralin Ipaliwanag: Bakit Anong uri ng panitikan ang Ano ang pagsasalaysay? Ano- Ano ang maikling kuwento?
mahalagang maunawaan at akdang binasa? Bakit ano ang mga pang-ugnay o Anong mensahe ang batid ng
mapahalagahan ang parabula mahalagang unawain at panandang pangdiskurso sa maikling kuwentong binasa?
bilang akdang pampanitikan? pahalagahan ang parabola pagsasalaysay?
Ano-ano ang mga Nilalaman, bilang akdang pampanitikan?
Elemento, at Kakanyahan ng
isang parabula?
I. Pagtataya ng Aralin (DULA) I. Magbigay ng 3 pangyayari Sumulat nang maayos na Magsasalaysay ng isang
sa akdang binasa na paliwanag tungkol sa alinman pangyayari sa tunay na buhay na
naglalahad ng sa mga paksa. Gumamit ng maihahalintulad sa akdang binasa?
katotohanan, kabutihan at mga pang-ugnay sa puntong Patunayan.
kagandahang-asal. pinag-uusapan o paksa.
II. Ibigay ang elemento, Pumili lamang ng isa.
nilalaman at kakanyahan -Child Labor tumaas ang
ng akdang binasa. bilang
-Programang K to 12
Inilunsad
-Epekto ng Pagbabago ng
Klima
-Paggamit ng Social Media sa
komunikasyon
J. Karagdagang Gawain para Basahin ang parabulang Ibahagi sa mga kaibigan o Isalaysay ang binasang akda sa
sa takdang-aralin at Mensahe ng Butil ng Kape miyembro ng pamilya ang mga kaibigan o miyembro ng
remediation pp. 50 akdang binasa. pamilya.
IV.Mga Tala Ipagpapatuloy ang aralin noong
huwebes sa dahilang hindi ito
natapos sa itinakdang oras.
V. Pagninilay Magnilay sa iyong mga estratehiyang pagtuturo. Tayain ang paghubog ng iyong mga mag-aaral sa bawat lingo. Paano mo ito naisakatuparan? Ano pang tulong
ang maaari mong gawin upang silay matulungan? Tukuyin ang maaari mong itanong/ ilahad sa iyong superbisor sa anumang tulong na maaari nilang ibigay sa
iyo sa inyong pagkikita.
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba
pang Gawain para sa
remediation
C. Nakatulong ba nag
remedial? Bilang ng
mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral
namagpapatuloy sa
remedial?
E. Alin sa mga
estratehiyang pagtuturo
ang nakatulong ng
lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang
aking naranasan na
solusyunan sa tulong ng
aking punung-guro at
superbisor?

G. Anong kagamitang
panturo ang aking
nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa
ko guro?

KOMENTO/MUNGKAHI:
IWINASTO NI: _______________________________________
PETSA: _______________

You might also like