You are on page 1of 9

GRADES 1 to 12 : Paaralan Osmeña National High School Baitang 10

DAILY LESSON LOG Guro Sheila Mae P. Baltazar Asignatura Edukasyon sa Pagpapakatao
(Pangaraw-araw na Tala sa Pagtuturo)
Petsa/Oras Enero 31 – Pebrero 10, 2017 Markahan Ikaapat na Markahan

Lunes Martes Miyerkules Huwebes Biyernes


Tiyakin ang pagtatamo ng layunin sa bawat linggo na nakaangkla sa Gabay sa Kurikulum. Sundin ang pamamaraan upang matamo ang layunin, maaari ring magdagdag ng iba pang gawain sa paglinang ng
I. LAYUNIN Pamantayang Pangkaalaman at Kasanayan. Tinataya ito gamit ang mga istratehiya ng Formative Assessment. Ganap na mahuhubog ang mga mag-aaral at mararamdaman ang kahalagahan ng bawat aralin dahil
ang mga layunin sa bawat linggo ay mula sa Gabay sa Kurikulum at huhubugin ang bawat kasanayan at nilalaman.

Naipamamalas ng mag-aaral ang Naipamamalas ng mag-aaral ang Naipamamalas ng mag-aaral ang Naipamamalas ng mag-aaral ang
pag-unawa sa mga gawaing taliwas pag-unawa sa mga gawaing taliwas pag-unawa sa mga gawaing taliwas pag-unawa sa mga gawaing taliwas
A. Pamantayang Pangnilalaman
sa batas ng Diyos at sa sa batas ng Diyos at sa sa batas ng Diyos at sa sa batas ng Diyos at sa
kasagraduhan ng buhay. kasagraduhan ng buhay. kasagraduhan ng buhay. kasagraduhan ng buhay.
Nakagagawa ang mag-aaral ng Nakagagawa ang mag-aaral ng Nakagagawa ang mag-aaral ng Nakagagawa ang mag-aaral ng
sariling pahayag tungkol sa mga sariling pahayag tungkol sa mga sariling pahayag tungkol sa mga sariling pahayag tungkol sa mga
B. Pamantayan sa Pagganap
gawaing taliwas sa batas ng Diyos gawaing taliwas sa batas ng Diyos gawaing taliwas sa batas ng Diyos gawaing taliwas sa batas ng Diyos
at sa kasagraduhan ng buhay. at sa kasagraduhan ng buhay. at sa kasagraduhan ng buhay. at sa kasagraduhan ng buhay.
13.1 Natutukoy ang mga gawaing 13.2 Nasusuri ang mga gawaing 13.3 Napatutunayan na: Ang 13.4 Nakagagawa ng sariling
taliwas sa batas ng Diyos at sa taliwas sa batas ng Diyos at sa pagbuo ng posisyon tungkol sa mga pahayag tungkol sa mga gawaing
kasagraduhan ng buhay. kasagraduhan ng buhay. isyung may kinalaman sa taliwas sa batas ng Diyos at sa
EsP10PI -IVa-13.1 EsP10PI -IVa-13.2 paninindigan ng tao sa kasagraduhan ng buhay.
pagmamahal niya sa buhay bilang EsP10PI -IVb-13.4
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto
kaloob ng Diyos ay kailangan upang
(Isulat ang code ng bawat kasanayan)
mapatibay ang ating pagkilala sa
Kaniyang kadakilaan at
kapangyarihan at kahalagahan ng
tao bilang nilalang ng Diyos.
EsP10PI -IVb-13.3
II. NILALAMAN Ang nilalaman ay ang mga aralin sa bawat linggo. Ito ang paksang nilalayong ituro ng guro na mula sa Gabay sa Kurikulum. Maaari ito tumagal ng isa hanggang dalawang linggo.

MODYUL 13: Mga Isyu sa Buhay (Paggamit ng Droga, Aborsyon, Pagpapatiwakal, Euthanasia)
KAGAMITANG PANTURO Itala ang mga Kagamitang Panturo gagamitin sa bawat araw. Gumamit ng iba’t ibang kagamitanupang higit na mapukaw ang interes at pagkatuto ng mga mag-aaral.
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro pahina 143 – 148 pahina 149 – 150 pahina 150 – 152 pahina 153 – 154
2. Mga Pahina sa Kagamitang
pahina 253 – 259 pahina 260 – 262 pahina 263 – 275 pahina 276 – 277
pang-Mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk pahina 253 – 259 pahina 260 – 262 pahina 263 – 275 pahina 276 – 277
4. Karagdagang Kagamitan mula sa
portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo Laptop, projector Laptop, projector, speaker Laptop, projector Bond paper
Gawin ang pamamaraang ito ng buong linggo at tiyakin na may gawain sa bawat araw. Para sa holistikong pagkahubog, gabayan ang mga mag-aaral gamit ang mga istratehya ng formative assessment. Magbigay
III. PAMAMARAAN ng maraming pagkakataon sa pagtuklas ng bagong kaalaman, mag-isip ng analitikal at kusang magtaya ng dating kaaalaman na inuugnay sa kanilang pang-araw-araw na karanasan.
Talakayin ang sanaysay sa pahina Ipanood ang mga iba’t-ibang Tukuyin ang mga iba’t-ibang isyu sa Pasagutang muli ang paunang
A. Balik- Aral sa nakaraang aralin at/o
252 pagkatapos ay pasagutan ang palabas mula sa youtube buhay. pagtataya sa pahina 255 – 257 ng
pagsisimula ng bagong aralin paunang pagtataya sa pahina 255 – LM
257 ng LM.

-Natutukoy sa mga isyu sa buhay -Nasusuri ng mga sitwasyon Nakabubuo at pagpapaliwanag ng Nakasusulat ng isang position
na tumutugon sa bawat kahon ng tungkol sa mga gawaing taliwas sa Batayang Konsepto. paper na maglalahad ng sariling
mga larawan. batas ng Diyos at kasagraduhan ng pananaw sa mga gawaing taliwas
-Nakabubuo ng isang graphic buhay. sa batas ng Diyos at kasagraduhan
organizer ukol sa mga isyu sa -Natukoy sa iba’t ibang argumento ng buhay. Naisulat ang mga
B. Paghahabi sa layunin ng aralin
buhay. / posisyon sa mga isyu sa buhay. mahahalagang repleksiyong
nakuha mula sa aralin. Nakapili at
nakasali sa mga gawain ng isang
organisasyong nagtataguyod ng
kasagraduhan ng buhay.
Magpakita ng mga larawan at Pasagutan ang mga tanong sa
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa
ipatukoy sa mga mag-aaral kung pahina 260
bagong aralin anong isyu ang tumutugon dito
Magbigay ng mga pamprosesong Hatiin ang klase sa limang grupo at
tanong sa pahina 259 ng LM ipagawa ang Gawain 4 sa pahina
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at 261 – 262 ng LM. (Bigyan ng
paglalahad ng bagong kasanayan#1 panahon ang mga mag-aaral
upang makapaghanda at
maipaliwanag ito sa klase)
Hatiin ang klase sa apat ng grupo at Magbigay ng mga pamprosesong
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at
pabuuin sila ng graphic organizer tanong mula sa pahina 262 ng LM
paglalahad ng bagong kasanayan #2 ukol sa mga isyu sa buhay.
Pasagutan ang mga tanong sa Malayang talakayan sa Modyul 13.
F. Paglinang sa Kabihasaan pahina 259, Gawain 2 ng LM (Bigyan ng pagkakataon ang mga
(Tungo sa Formative Assesment) mag-aaral na makapagbahagi ng
kanilang mga ideya o opinion)
Pasagutan ang mga tanong sa Gumawa ng isang position paper na
pahina 274 ng LM maglalahad ng sariling pananaw sa
mga gawaing taliwas sa batas ng
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw- Diyos at kasagraduhan ng buhay.
araw na buhay Pahina 276 ng LM bahaging
Pagganap ng LM. Kung hindi ito
matatapos ng mga mag-aaral
ibigay itong takdang aralin.
Pabuuin ang batayang konsepto sa
H. Paglalahat ng Aralin
pahina 275 ng LM
Pasagutan ang mga tanong sa
I. Pagtataya ng Aralin
pahina 277 ng LM
J. Karagdagang gawain para sa Ipagawa ang Gawain 6 sa pahina
takdang-aralin at remediation 277 ng LM.
IV. MGA TALA
Magnilay sa iyong mga istratehyang pagtuturo. Tayain ang paghubog ng iyong mga mag-aaral sa bawat linggo. Paano mo ito naisakatuparan? Ano pang tulong ang maaari mong gawin upang sila’y matulungan?
V. PAGNINILAY Tukuyin ang maaari mong itanong/ilahad sa iyong superbisor sa anumang tulong na maaari nilang ibigay sa iyo sa inyong pagkikita.
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng magaaral na
nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa
remediation?
E. Alin sa mga istratehyang pagtuturo nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking naranasan na solusyunan sa
tulong ang aking punungguro at superbisor?

G. Anong kagamitang panturo ang aking nadibuho na nais


kong ibahagi sa mga kapwa ko guro?

Inihanda ni: Sinayasat ni:

SHEILA MAE P. BALTAZAR DIMNA R. EMNAS


Subject Teacher/SST-I Aral Pan & EsP Department Head Designate

Petsa: ___________________________________
GRADES 1 to 12 : Paaralan Osmeña National High School Baitang 10
DAILY LESSON LOG Guro Sheila Mae P. Baltazar Asignatura Edukasyon sa Pagpapakatao
(Pangaraw-araw na Tala sa Pagtuturo)
Petsa/Oras Pebrero 13 – Pebrero 24, 2017 Markahan Ikaapat na Markahan

Lunes Martes Miyerkules Huwebes Biyernes


Tiyakin ang pagtatamo ng layunin sa bawat linggo na nakaangkla sa Gabay sa Kurikulum. Sundin ang pamamaraan upang matamo ang layunin, maaari ring magdagdag ng iba pang gawain sa paglinang ng
I. LAYUNIN Pamantayang Pangkaalaman at Kasanayan. Tinataya ito gamit ang mga istratehiya ng Formative Assessment. Ganap na mahuhubog ang mga mag-aaral at mararamdaman ang kahalagahan ng bawat aralin dahil
ang mga layunin sa bawat linggo ay mula sa Gabay sa Kurikulum at huhubugin ang bawat kasanayan at nilalaman.

Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa mga isyu tungkol sa sekswalidad (pre-marital sex, pornograpiya pang-aabusong sekswal,
A. Pamantayang Pangnilalaman
prostitusyon).
B. Pamantayan sa Pagganap Nakagagawa ang mag-aaral ng malinaw na posisyon tungkol sa isang isyu sa kawalan ng paggalang sa dignidad at sekswalidad.
14.1 Natutukoy ang mga isyung 14.2 Nasusuri ang mga isyung 14.3 Ang malawak na kaalaman sa 14.4 Nakagagawa ng malinaw na
kaugnay sa kawalan ng paggalang kaugnay sa kawalan ng paggalang mga isyung may kinalaman sa posisyon tungkol sa isang isyu sa
sa dignidad at seksuwalidad. sa dignidad at seksuwalidad. kawalan ng paggalang sa kawalan ng paggalang sa dignidad
EsP10PI -IVc-14.1 EsP10PI -IVc-14.2 seksuwalidad ay daan upang at seksuwalidad.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto
magkaroon ng malinaw na posisyon EsP10PI -IVd-14.4
(Isulat ang code ng bawat kasanayan)
sa kahalagahan ng paggalang sa
kabuuan ng pagkatao ng tao sa
tunay na layunin nito.
EsP10PI -IVd-14.3
II. NILALAMAN Ang nilalaman ay ang mga aralin sa bawat linggo. Ito ang paksang nilalayong ituro ng guro na mula sa Gabay sa Kurikulum. Maaari ito tumagal ng isa hanggang dalawang linggo.

MODYUL 14: Mga Isyung Moral Tungkol sa Seksuwalidad


KAGAMITANG PANTURO Itala ang mga Kagamitang Panturo gagamitin sa bawat araw. Gumamit ng iba’t ibang kagamitanupang higit na mapukaw ang interes at pagkatuto ng mga mag-aaral.
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro pahina 164 – 168 pahina 169 pahina 170 – 172 pahina 173 – 176
2. Mga Pahina sa Kagamitang
pahina 280 – 284 pahina 285 - 286 pahina 287 - 297 pahina 298 – 300
pang-Mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk pahina 280 – 284 pahina 285 - 286 pahina 287 - 297 pahina 298 – 300
4. Karagdagang Kagamitan mula sa
portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo mga larawan, envelope Bond paper Laptop, projector Bond paper
Gawin ang pamamaraang ito ng buong linggo at tiyakin na may gawain sa bawat araw. Para sa holistikong pagkahubog, gabayan ang mga mag-aaral gamit ang mga istratehya ng formative assessment. Magbigay
III. PAMAMARAAN ng maraming pagkakataon sa pagtuklas ng bagong kaalaman, mag-isip ng analitikal at kusang magtaya ng dating kaaalaman na inuugnay sa kanilang pang-araw-araw na karanasan.
Talakayin ang sanaysay sa pahina Ipabasa ang sitwasyon sa pahina Malayang talakayan sa Modyul 14. Ipagawa ang Gawain 6 bahaging
A. Balik- Aral sa nakaraang aralin at/o 280 pagkatapos ay pasagutan ang 285, Gawain 5. (Bigyan ng pagkakataon ang mga Pagganap sa pahina 298 ng LM.
pagsisimula ng bagong aralin paunang pagtataya sa pahina 281 – mag-aaral na makapagbahagi ng
283 ng LM. kanilang mga ideya o opinion)
Maipamalas ng mga mag-aaral ang Makita ang kahandaan ng mga Magabayan ang mag-aaral sa Magabayan ang mga mag-aaral sa
kanilang natutuhan noong sila ay mag-aaral na magsagawa ng pasiya pagsagot sa Mahalagang Tanong pagsasagawa ng PAGGANAP o
nasa Baitang 8 tungkol sa sa isang sitwasyong may (MT) at paghinuha ng Batayang PRODUKTO, ang pagpapamalas ng
B. Paghahabi sa layunin ng aralin
seksuwalidad at makita kung saan kaugnayan sa isang isyu ng Konsepto (BK) gamit ang isang mga angkop na kilos tungo sa
maaaring magsimula ang guro sa seksuwalidad. babasahing naglalaman ng mga paglinang o pagpapaunlad ng
pagtatalakay ng mga isyung may kaalaman at malalim na paliwanag birtud o pagpapahalaga na
kinalaman sa seksuwalidad. sa paksa batay sa mga disiplina ng nakapaloob sa paksa at paghikayat
EsP- ang Etika at Career Guidance. sa ibang kabataan na isabuhay ang
mga pagpapahalagang nakapaloob
sa paksa.
Ipagawa ang Gawain 1 pahina 283, Ibigay ang mga pamprosesong
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa
sa bahaging Pagtuklas ng Dating tanong sa pahina 285.
bagong aralin Kaalaman.
Ipagawa ang Gawain 2, pahina 283
sa bahaging Pagtuklas ng Dating
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at
Kaalaman. Bigyan ng 5 minuto ang
paglalahad ng bagong kasanayan#1 mga mag-aaral upang isagawa ang
gawain.
Ipagawa ang Gawain 3, phina 284.
Balikan ang Gawain 2. Ipaunawa sa
Ipabasa ang Panuto at sabihin: mga mag-aaral ang Panuto.
Mayroon bang kailangang linawinGamit ang graphic organizer na
sa Panuto? ipinakita sa modyul, ipaliwanag sa
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at mga mag-aaral ang kanilang
paglalahad ng bagong kasanayan #2 gagawin na nauukol sa pasiyang
maaari nilang gamitin kung sila ay
mahaharap sa kaparehong
sitwasyon na gaya kay Clarissa.
Ipasulat ito sa kanilang kuwaderno.
Pasagutan ang mga sumusunod na Pasagutan sa mga mag-aaral ang
tanong: mga tanong at talakayin ito sa
1. Tama kaya ang naging mga klase.
F. Paglinang sa Kabihasaan kasagutan mo? Pangatwiranan.
(Tungo sa Formative Assesment) 2. Ano ang mga batayan mo sa
pagsang-ayon o hindi-pagsang-
ayon sa mga pahayag na
nabanggit?
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-
araw na buhay
Pabuuin ang batayang konsepto sa
H. Paglalahat ng Aralin
pahina 297 ng LM
Pasagutan ang mga tanong sa Pasagutan ang paunang pagtataya
I. Pagtataya ng Aralin
pahina 297 ng LM sa pahina 281 – 283 ng LM.
J. Karagdagang gawain para sa Ipagawa ang Gawain 7 at Gawain
takdang-aralin at remediation 10 sa loob ng isang lingo.
IV. MGA TALA
Magnilay sa iyong mga istratehyang pagtuturo. Tayain ang paghubog ng iyong mga mag-aaral sa bawat linggo. Paano mo ito naisakatuparan? Ano pang tulong ang maaari mong gawin upang sila’y matulungan?
V. PAGNINILAY Tukuyin ang maaari mong itanong/ilahad sa iyong superbisor sa anumang tulong na maaari nilang ibigay sa iyo sa inyong pagkikita.
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng
80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng
magaaral na nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation?
E. Alin sa mga istratehyang pagtuturo
nakatulong ng lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking naranasan na
solusyunan sa tulong ang aking
punungguro at superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang aking
nadibuho na nais kong ibahagi sa mga
kapwa ko guro?

Inihanda ni: Sinayasat ni:

SHEILA MAE P. BALTAZAR DIMNA R. EMNAS


Subject Teacher/SST-I Aral Pan & EsP Department Head Designate

Petsa: ___________________________________
GRADES 1 to 12 : Paaralan Osmeña National High School Baitang 10
DAILY LESSON LOG Guro Sheila Mae P. Baltazar Asignatura Edukasyon sa Pagpapakatao
(Pangaraw-araw na Tala sa Pagtuturo)
Petsa/Oras Pebrero 28 at Marso 7, 2017/ 2:00 – 3:00 PM Markahan Ikaapat na Markahan
Marso 1 at Marso 8, 2017 / 7:45 – 8:45 AM
Marso 2 at Marso 9, 2017/ 7:45 – 8:45 AM
Marso 3 at Marso 10, 2017/ 1:00 – 2:00 PM

Lunes Martes Miyerkules Huwebes Biyernes


Tiyakin ang pagtatamo ng layunin sa bawat linggo na nakaangkla sa Gabay sa Kurikulum. Sundin ang pamamaraan upang matamo ang layunin, maaari ring magdagdag ng iba pang gawain sa paglinang ng
I. LAYUNIN Pamantayang Pangkaalaman at Kasanayan. Tinataya ito gamit ang mga istratehiya ng Formative Assessment. Ganap na mahuhubog ang mga mag-aaral at mararamdaman ang kahalagahan ng bawat aralin dahil
ang mga layunin sa bawat linggo ay mula sa Gabay sa Kurikulum at huhubugin ang bawat kasanayan at nilalaman.

Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa mga isyu tungkol sa paglabag sa katotohanan (pagsasabi ng totoo para sa kabutihan-whistle
A. Pamantayang Pangnilalaman
blowing, plagiarism, intellectual piracy).
B. Pamantayan sa Pagganap Nakabubuo ang mag-aaral ng mga hakbang upang maisabuhay ang paggalang sa katotohanan.
15.1 Natutukoy ang mga isyung 15.2 Nasusuri ang mga isyung may 15.3 Napatutunayan na: Ang 15.4 Nakabubuo ng mga hakbang
kaugnay sa kawalan ng paggalang kinalaman sa kawalan ng pagiging mulat sa mga isyu tungkol upang maisabuhay ang paggalang
sa katotohanan. paggalang sa katotohanan. sa kawalan ng paggalang sa sa katotohanan.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto
EsP10PI -IVe-15.1 EsP10PI -IVe-15.2 katotohanan ay daan upang EsP10PI -IVf-15.4
(Isulat ang code ng bawat kasanayan)
isulong at isabuhay ang pagiging
mapanagutan at tapat na nilalang
EsP10PI -IVf-15.3
II. NILALAMAN Ang nilalaman ay ang mga aralin sa bawat linggo. Ito ang paksang nilalayong ituro ng guro na mula sa Gabay sa Kurikulum. Maaari ito tumagal ng isa hanggang dalawang linggo.

MODYUL 15. MGA ISYUNG MORAL TUNGKOL SA KAWALAN NG GALANG SA KATOTOHANAN PAGSASABI NG TOTOO PARA SA KABUTIHAN-
(WHISTLE BLOWING, PLAGIARISM, INTELLECTUAL PIRACY)
KAGAMITANG PANTURO Itala ang mga Kagamitang Panturo gagamitin sa bawat araw. Gumamit ng iba’t ibang kagamitanupang higit na mapukaw ang interes at pagkatuto ng mga mag-aaral.
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro pahina 180 – 184 pahina184 – 186 pahina 186 – 187 pahina 188 – 190
2. Mga Pahina sa Kagamitang
pahina 302 – 307 pahina 307 – 313 pahina 314 – 329 pahina 330 – 332
pang-Mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk pahina 302 – 307 pahina 307 – 313 pahina 314 – 329 pahina 330 – 332
4. Karagdagang Kagamitan mula sa
portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo Laptop, projector
Gawin ang pamamaraang ito ng buong linggo at tiyakin na may gawain sa bawat araw. Para sa holistikong pagkahubog, gabayan ang mga mag-aaral gamit ang mga istratehya ng formative assessment. Magbigay
III. PAMAMARAAN ng maraming pagkakataon sa pagtuklas ng bagong kaalaman, mag-isip ng analitikal at kusang magtaya ng dating kaaalaman na inuugnay sa kanilang pang-araw-araw na karanasan.
Talakayin ang sanaysay sa pahina Pakinggan ang bawat grupo sa Pakinggan ang bawat grupo sa Tanungin ang mga mag-aaral
A. Balik- Aral sa nakaraang aralin at/o 302 pagkatapos ay pasagutan ang kanilang ginawang gawain kanilang inihandang pag-uulat patungkol sa mga natutunan sa
pagsisimula ng bagong aralin paunang pagtataya sa pahina 303 – patungkol sa pagsusuri ng kaso. patungkol sa pagsusuri ng mga aralin.
305 ng LM. siping lathalain (Clippings)
Pagbubuo ng pangkat sa pag-iisa- Pagsusuri sa tatlong kaso at Pagpapaliwanag ng Batayang Pagbuo ng mga hakbang sa
B. Paghahabi sa layunin ng aralin isa ng mga isyu sa lipunan na pagbibigay ng resolusyon dito Konsepto gamit ang graphic paninindigan at paggalang sa
nagpakita ng kawalan ng paggalang organizer katotohanan sa pamamagitan ng
sa katotohanan mga ibibigay na sitwasyon
Pagtitimbang sa mga pahayag sa Paggawa ng isang panukala tungkol
pag-iwas ng hayagang paglalabas sa mga isyu na may kinalaman sa
ng katotohanan at pagbibigay gawaing intelektuwal at etikal na
patunay sa pagpapaliwanag. isyu.
Ipagawa ang Gawain 1 pahina 306,
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa
sa bahaging Pagtuklas ng Dating
bagong aralin Kaalaman.
Ipagawa ang Gawain 2, pahina 306 Gawain 4: Ipanood sa klase ang
sa bahaging Pagtuklas ng Dating mga piling dokumentaryo na may
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at
Kaalaman. Bigyan ng 5 minuto ang kaugnayan sa pagsisiwalat ng
paglalahad ng bagong kasanayan#1 mga mag-aaral upang isagawa ang katotohanan.
gawain.
Pasagutan ang mga sumusunod na
tanong: pahina 309 ng LM
Mga tanong:
1. Ano ang iyong naging reaksiyon
sa iba’t ibang mga isyu kaugnay ng
paninindigan na isiwalat ang
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at katotohanan?
paglalahad ng bagong kasanayan #2 2. Paano nakaapekto ang mga
dokumentaryo sa mga taong
nakaalam nito? Sa taong
nagsiwalat nito?
3. Bilang kabataan, ano ang hamon
na ipinararating sa iyo ng mga
reyalidad na ito sa ating lipunan?
Pasagutan ang mga sumusunod na Malayang talakayan sa Modyul 15. Pasagutan ang Gawain 6 pahina
tanong: (Bigyan ng pagkakataon ang mga 330, Gawain 7 pahina 331 at
1. Ano ang iyong masasabi sa mga mag-aaral na makapagbahagi ng Gawain 8 pahina 331.
sitwasyon sa itaas? Bakit? kanilang mga ideya o opinion)
2. Alin sa mga sitwasyon ang lubha
F. Paglinang sa Kabihasaan kang nahirapang sagutin?
(Tungo sa Formative Assesment) Ipaliwanag.
3. Bilang nasa Baitang 10, paano ka
dapat tumugon sa tawag ng
katotohanan lalo na sa panahong
kailangan itong ipahayag?
Ipaliwanag.
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw- Pasagutan ang mga tanong sa
araw na buhay pahina 329 ng LM
Pabuuin ang batayang konsepto sa
H. Paglalahat ng Aralin
pahina 329 ng LM
Pasagutan ang paunang pagtataya
I. Pagtataya ng Aralin
sa pahina 303 – 305 ng LM.
Hatiin ang klase sa limang grupo na Hatiin ang klase sa apat na grupo.
may anim na miyembro. Ibigay na Ibigay na takdang aralin ang
J. Karagdagang gawain para sa
takdang aralin ang Gawain 3 – Gawain 5 – Pagsusuri ng mga siping
takdang-aralin at remediation
Pagsusuri ng Kaso sa pahina 307 – lathalain (Clippings) sa pahina 310–
308 ng LM 313 ng LM
IV. MGA TALA
Magnilay sa iyong mga istratehyang pagtuturo. Tayain ang paghubog ng iyong mga mag-aaral sa bawat linggo. Paano mo ito naisakatuparan? Ano pang tulong ang maaari mong gawin upang sila’y matulungan?
V. PAGNINILAY Tukuyin ang maaari mong itanong/ilahad sa iyong superbisor sa anumang tulong na maaari nilang ibigay sa iyo sa inyong pagkikita.
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng
80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng
magaaral na nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation?
E. Alin sa mga istratehyang pagtuturo
nakatulong ng lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking naranasan na
solusyunan sa tulong ang aking
punungguro at superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang aking
nadibuho na nais kong ibahagi sa mga
kapwa ko guro?

Inihanda ni: Sinayasat ni:

SHEILA MAE P. BALTAZAR DIMNA R. EMNAS


Subject Teacher/SST-I Aral Pan & EsP Department Head Designate

Petsa: ___________________________________

You might also like