Professional Documents
Culture Documents
GRADES 1 to 12
Teacher: LAILANI E. NARVASA Learning Area: ARALING PANLIPUNAN
DAILY LESSON LOG
Teaching Dates and Time: JUNE 3-7, 2019 (WEEK 1) Quarter: 1ST QUARTER
I. LAYUNIN
A. PAMANTAYANG Ang mga mag-aaral ay naipamamalas ang pag-unawa sa konsepto ng bansa.
PANGNILALAMAN
B. PAMANTAYAN SA PAGGANAP Ang mga mag-aaral ay naipaliliwanag na ang Pilipinas ay isang bansa.
C. MGA KASANAYAN SA AP4AAB – Ia -1 AP4AAB – Ia -1 AP4AAB – Ia -1
(Performance Task
PAGKATUTO (Isulat ang code ng Natatalakay ang konsepto ng Nakapagbibigay ng halimbawa Naiisa-isa ang mga katangian ng bansa
and Remediation)
bawat kasanayan) bansa ng bansa
I. NILALAMAN PAGKILALA SA BANSA
KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro Pahina 1-4 Pahina 1-4 Pahina 1-4 Pahina 1-4
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pahina 2-7 Pahina 2-7 Pahina 2-7 Pahina 2-7
Pangmag-aaral
B. Kagamitan Mapa ng Asya at mundo, panulat, chalk, tv, aklat
II. PAMAMARAAN
Ano-ano ang mga elementong
A. Balik-aral at/o pagsisimula ng Paano masasabing ang isang Ang Pilipinas ba ay isang bansa?
dapat mayroon ang isang lugar
bagong aralin lugar ay isang bansa? Bakit?
para matawag itong bansa?
Ano ang ngalan ng ating Ano-anong mga bansa ang Maituturin bang isang bansa ang
Bakit sinasabing ang Pilipinas ay
B. Paghahabi sa layunin ng aralin bansa? Bakit sinasabing isang matatagpuan sa labas ng isang lugar kung wala itong
isang bansa?
bansa ang Pilipinas? Pilipinas? soberanya o ganap na kalayaan?
Ano ang kaugnayan ng
soberanya o ganap na kalayaan
C. Pag-uugnay ng mga Ano ang kaugnayan ng tao at May pagkakaiba ba ang ating Iugnay ang bansa at mga taong
sa isang bansa?
halimbawa sa bagong aralin bansa? bansa sa ibang bansa? naninirahan dito.
Pagtalakay sa teksto:
Ipalaro ang “ SAKAY, LAKBAY, Pagtalakay sa teksto:
D. Pagtalakay ng bagong “Ang Pilipinas ay isang Bansa” Ipagawa sa mag-aaral ang Gawin
SALAKAY “ “Ang Pilipinas ay isang Bansa”
konsepto at paglalahad ng Mga Elemento ng Bansa Mo – “Gawain C”
TG – pahina 1-2 LM pahina 1-3
bagong kasanayan #1 LM pahina 3-4 LM - pahina 5
E. Pagtalakay ng bagong
Itanong: LM pahina 4
konsepto at paglalahad ng Itanong: TG – pahina 2.
bilang 1-3
bagong kasanayan #2
F. Paglinang sa kabihasnan Oral Recitation/ pag-uulat ng
Oral Recitation Pagsagot sa mga katanungan Pagproseso sa mga gawain
(Tungo sa Formative Assessment) bawat pangkat
Masasabi ba ninyong
Bilang mag-aaral paano mo Bilang mag-aaral, bakit kailangang Pumili ng isang elemeto ng isang
G. Paglalapat ng aralin sa pang- importante na ang pag-aralan
maipapakita ang pagmamahal magkaroon ng ganap na kalayaan bansa at ipaliwanag ang
araw-araw na buhay ang tungkol sa ating bansa?
ating bansa? ang isang bansa? kahalagahan nito.
Bakit?
Anu-ano ang mga
katangian/elemento ng isang
Paano matatawag na isang Paano maituturing na bansa Anu-ano ang mga bansa?
H. Paglalahat ng aralin bansa ang isang lugar? Ano- ang isang bansa? magbigay ng katangian/elemento ng isang Original File Submitted and
ano ang konsepto nito? halimbawa. bansa? Formatted by DepEd Club
Member - visit depedclub.com
for more