You are on page 1of 5

School: DepEdClub.

com Grade Level: I


GRADES 1 to 12 Teacher: File Created by Ma’am Jennifer Macalaguim Oriondo Learning Area: ALL SUBJECTS
DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
Time: JUNE 17 – 21, 2019 (WEEK 3) Day 3 Quarter: 1ST QUARTER

EDUKASYON SA MOTHER TONGUE- ARALING PANLIPUNAN MATEMATIKA MAPEH


PAGPAPAKATAO BASED
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Naipamamalas ang pag-unawa The learner… Naipamamalas ang pang – unawa The learner... The learner...
Pangnilalaman sa kahalagahan ng pagkilala sa demonstrates understanding that sa kahalagahan ng pagkilala sa demonstrates understanding of demonstrates understanding of
sarili at sariling words are made up of sounds sarili bilang Pilipino gamit ang whole numbers up to 100, lines, shapes, colors and texture,
kakayahan,pangangalaga sa and syllables. konsepto ng pagpapatuloy at ordinal numbers up to 10th, and principles of balance,
sariling kalusugan at pagiging pagbabago. money up to PhP100 and proportion and variety through
mabuting kasapi ng pamilya. fractions ½ and 1/4. drawing

B. Pamantayan sa Pagganap Naisabubuhay nang may The learner Buong pagmamalaking The learner... The learner...
wastong pag-uugali ang iba’t uses knowledge of phonological nakapagsasalaysay ng kwento creates a portrait of himself and
ibang paraan ng pangangalaga skills to discriminate and tungkol sa sariling katangian at is able to recognize, represent, his family which shows the
sa sarili at kalusugan upang manipulate sound patterns. pagkilala bilang Pilipino sa and order whole numbers up to elements and principles of art by
mapaunlad ang anumang malikhaing pamamaraan. 100 and money up to PhP100 in drawing
kakayahan. various forms and contexts.

is able to recognize, and


represent ordinal numbers up
to 10th, in various forms and
contexts.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto EsP1PKP- Id – 3 MT1ATR-Ib-i-1.1 AP1NAT-Ic-5 M1NS-Ia-1.1 A1EL-Ib-2
Isulat ang code ng bawat kasanayan. Listen attentively and react Natatalakay ang mga pansariling visualizes and represents
nakikilala ang iba’t ibang positively during story reading. kagustuhan tulad ng: paboritong numbers from 0 to 100 using a observes and sees the details in a
gawain/paraan na maaaring MT1PA-Ib-i-1.1 Identify rhyming lugar sa Pilipinas na gustong variety of materials person’s face/body, in a view, to
makasama o makabuti sa words in nursery rhymes, songs, makita sa malikhaing be able to show its shape and
kalusugan jingles, poems, and chants pamamaraan. M1NS-Ib-2.1 texture
counts the number of objects in
a given set by ones and tens

II. NILALAMAN

KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng Curriculum Guideg p.12
Curriculum Guide p.10 Pahina 44 Curriculum Guide p.9 Curriculum Guide p.9
Guro
2. Mga pahina sa Kagamitang Pahina 39,
Pang-mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan
mula sa portal ng Learning
Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo tsart ng mga salitang
magkakasingtunog, larawan ng
mga bagay na
magkakasingtunog.
III. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin Magbigay ng mga gawaing Muling balikan ang kwentong, Ipakita ang damdamin sa bawat Magpakita ng set ng mga bagay. Ibat-ibang hugis at linya.
at/o pagsisimula ng bagong maaring makasama sa ating “Kahanga-hang si Zeny” sitwayin. ( Gagamit ang mga bata Ipabilang at ipasabi ang laman
aralin. kalusugan.. Ano ang ginawa ng mag-anak? ng smiley Card) nito sa mga bata. Ipakuha din
Iligpit ang mga laruan pagkatapos ang bilang na katumbas nito sa
gamitin plaskard.
Magpabili nang magpabili kahit Ilan ang 80?
mayroon kanang laruan.
Ingatan ang laruan upang di
masira.
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Awit: Mag-exercise tayo Magkaroon ng malayang Mahilig ba kayong mamasyal? Fruit-picking Game Mayroon akong gustong ipakilala
Ano ang inyong pakiramdam talakayan upang maipabigay sa Ipapitas ang bunga at sa sa inyo.
pagkatapos ninyong mag- mga bata ang mga pangalan ng likod ng bawat bunga ipabasa Gusto na ba ninyo siyang
ehersisyo? tao, bagay o lugar sa kwento. ang bilang na nakasulat.(71-80) makaharap?
Hal. Mang Zoro Aling Zara laso Pero pag nakita ninyo siya huwag
relo atbp. ninyong sasabihin sa katabi ninyo
kung sino siya?
Handa na ba kayo?
(Gamit ang salamin, isa-isang
tawagin ang mga bata at ipasilip
ang sarili)
Maganda ba ang nakaharap
ninyo?
Original File Submitted and
Formatted by DepEd Club
Member - visit depedclub.com
for more
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa Sino sa inyo ang nakapunta na sa
sa bagong aralin. Luneta, sa zoo, sa Sm?
D. Pagtalakay ng bagong konsepto Sabihin: May mga gawaing Magpakita ng mga pares ng mga Iparinig ag kwento. 1. Gumamit ng tunay na 1. Isa-isang tukuyin ang bahagi
at paglalahad ng bagong mabuti para sa ating salitang magkakasingtunog mula bagay o larawan. ng mukha.
kasanayan #1 katawan.. Isa-isa itong sa kwentong narinig. Basahin at “ Sa Manila Zoo” Magpakita ng 8 bundle ng Anong hugis ang nakikita
talakayin sa klase. iparinig ito sa mga bata.Bigyang- straw. ninyo sa iyong mukha.
diin ang pagbigkas sa pantig na Hayaang bilangin ng mga bata
magkasingtunog. ang laman ng isang bundle.
Laso-lolo tinapay-kulay Ilan straw ang nasa bundle?
pulubi-labi (sampu)
Binili-labi relo-Zoro Ipakilala ang salitang sampuan
para sa bundle.
Dagdagan ng isang straw ang 8
bundle ng straw.
Ilan na lahat ngayon ang mga
straw? (walumpu’t isa.
Gamitin ang katulad na
pamamaraan hanggang
maipakilala ang bilang 82
hanggang 90.
2. Gamit ang place value
chart
Ilagay ang plaskard na 8sa
hanay ng sampuan at 1 sa hanay
ng isahan.
sampuan isahan
8 1 = 81
(walumpu’t isa)

E. Pagtalakay ng bagong konsepto Pag-usapan ang mga gawaing Ano ang napansin ninyo sa Magpakita ng larawan ng mga Ano ang ibig sa bihin ng 81? 2. Pagharapin ang dalawang
at paglalahad ng bagong mainam para sa katawan. hulihan ng mga salita? sumusunod: 82? 83? etc. bata at ipamasid ang mukha sa
kasanayan #2 Pag-eehersisyo Parehas na tunog ba ang inyong Mga batang patungo sa Jollibee Ilan ang sampuan? isahan kapareha.
Pagtulog nang maaga. narinig? Mga batang patungo sa Luneta. Tandaan: Ang walumpu’t isa
Pag-inom ng 8 o higit pang baso Magbigay pa ng mga halimbawa ay mayroong walo na
ng tubig ng pares ng mga salitang Mga batang patungo sa Manila sampuan at isang isahan. o
Pagkain sa takdang oras. magkakasingtunog. Zoo walumpu’t isa.

Mga batang patungo sa SM


F. Paglinang sa Kabihasaan Gamit ang popsicle sticks,(Iayos
(Tungo sa Formative ito ng nakatali o bundle)
Pagkatang gawain:
Assessment) hayaang ipakita ng mga bata
Unang pangkat :
ang bilang na sasabihin ng guro.
Pagsasadula ng pamamasyal sa
ocean park.
D. Pagproseso sa Resulta ng
Ikalawang pangkat: pamamasyal
Gawin
sa Jollibee
Ipakita ang bilang na 81 at
Ikatlong pangkat:
hayaang
Pamamasyal sa Luneta
iguhit ng mga bata ang
katumbas ng bilang o simbulo
na ipapakita ng guro.
Gawin hanggang 90.
G. Paglalapat ng aralin sa pang- Ipagawa ang Gawain 3 sa pah. A.Bilugan ang salitang Nasiyahan ba kayo sa ating 1. Ipakita ang plaskard ng mga Masaya ba kayo sa ibinigay na
araw-araw na buhay 24 Pupils’ Activity Sheet kasingtunog ng salita sa kaliwa. pamamasyal? numerong tinalakay. Hayaang mukha sa iyo?
1.lobo bola logo Anu-ano anng inyong nakita? ang mga bata na itaas ang
2. pulubi labi aso bilang ng counter na kailangan
B. ipagawa ang Pagsasanay II sa sa bawat bilang na ipapakita ng
pah. 34 ng Manwal ng Guro guro.
2. Magpakita ng set ng mga
counter. Hayaang ipakita ng
mga bata ang plaskard ng
salitang bilang at simbolo nito.

H. Paglalahat ng Aralin Anu-ano ang mga gawaing Ang simbulong 81 ay binabasa Ano ang litrato? (Larawan ng
mabuti sa ating kalusugan? bilang walumpu’t isa , 82 ay buong katawan ng isang tao o
Ang bawat bata ay may sariling
Tandaan: Dapat Alagaan ang walumpu’t dalawa, etc. mukha ng tao mula ulo hanggang
kagustuhan o paborito.
sarili. Maging malinis.Kumain hanggang 90. balikat.
ng tama.Huwag magpabaya. Ilan ang sampuan mayroon ang
90?
I. Pagtataya ng Aralin Lagyan ng / ang mga gawing Panuto: Pagtapat-tapatin ang Iguhit ang paboritong lugar at Pagtambalin ang hanay A at Iguhit ang iba’t ibang bahagi
mabuti sa kalusugan. mga pangalan ng larawan sa mga kulayan ito. Hanay B nang wasto. ng iyong mukha.
Lagyan ng X ang hindi. salitang kasingtunog nito. Hanay A Hanay B mata mata
1. Pagpupuyat gabi-gabi. 1. laso . . labi 86 8 sampuan at
2. Paglalaro ng basketbol 2. relo . . gulay anim na isahan tainga ilong tainga
3. Pagtulog maghapon 3. pulubi . . kalan 83 8 sampuan at
4. Pagkain ng prutas at gulay 4. tinapay . . walo tatlong isahan bibig
5. Pagkain kung masarap lang 5. paaralan . . baso
ang ulam. .
J. Karagdagang Gawain para sa Buuin ang tugma. Gumuhit ng isang pares ng Isulat sa inyong kwaderno Gawin ang Gawain sap ah. 8 ng
takdang-aralin at remediation Ang kalusugan ay larawan na ang pangalan ay ang mga bilang mula walumpu’t Pupil’s Activity Sheet
___________. magkasingtunog. isa hanggang siyamnapo.

IV. Mga Tala


V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha
ng 80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan sa
tulong ng aking punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko guro?

You might also like